ỌLỌ́RUN OLÓDÙMARÈ, ÀWÁMÁRIDÍ, NÍSIÌYÍ, BA GBOGBO OHUN-IBI JẸ́, PÁTÁPÁTÁ; GBOGBO MÁJẸ̀MÚ ÌRÁNṢẸ́-ẸNI-IBI, ÀṢÌTÁÁNÌ, GBOGBO ÌLÉRÍ, ÈTÒ, ÈTE, ÀTI ÈRÒ TÍ Ó LÒDÌ SÍ ORÍLẸ̀-ÈDÈ YORÙBÁ, ÌRAN YORÙBÁ, ILẸ̀ YORÙBÁ, ÌṢÈJỌBA YORÙBÁ, AGBÈGBÈ-ÀJOGÚNBÁ YORÙBÁ. NÍ AGBÁRA TÍ ỌLỌ́RUN FI NJẸ́ ÈMI-NI, KÍ ÌPARUN NÁÀ ṢẸLẸ̀ SÍ ÀWỌN Ọ̀TÁ YORÙBÁ WỌ̀NYÍ, LỌ́WỌ́LỌ́WỌ́ BÁYI
OLÓDÙMARÈ, ALÁGBÁRA, TÍ Ó NÍ IPÁ; OLÓDÙMARÈ TÍ Ó NÍ IPÁ LÓJÚ OGUN, ỌLỌ́RUN ÀWỌN ỌMỌ-OGUN, ṢE ÌPARUN PÁTÁPÁTÁ, NÍSIÌYÍ, FÚN ÀṢẸ, AGBÁRA ÀTI IPÒ TÍ WỌ́N NLÒ LÁTI JẸGÀBA LÓRÍ ORÍLẸ̀-ÈDÈ OLÓMÌNIRA TIWANTIWA TI YORÙBÁ, ÌRAN YORÙBÁ, ILẸ̀ YORÙBÁ, ÌṢÈJỌBA YORÙBÁ, AGBÈGBÈ-ÀJOGÚNBÁ YORÙBÁ.
ṢE ÌPARUN FÚN GBOGBO ÌWÀ ÌDÚKOKÒ, ÌJẸGÀBA, DÍDẸ́RÙBANI, ÌHÀLẸ̀, ÌGBÓGUN-TINI, TÍ WỌ́N DOJÚKỌ ỌMỌ-ÌBÍLẸ̀-YORÙBÁ, TI ORÍLẸ̀-ÈDÈ OLÓMÌNIRA TIWANTIWA TI YORÙBÁ
Màmá Ìran Yorúbá, Ìyá-Ààfin Modúpẹ́ Onítirí-Abíọ́lá, ti máa nfi yé wa pé ìkan nínú àwọn ọ̀nà tí àwọn amúnisìn fi máa nmú àwọn orílẹ̀-èdè ní ẹrú, ni nípa gbèsè jíjẹ. Àwọn ni wọ́n á fa orílẹ̀-èdè náà pé kó wá yáwo; àwọn ni wọ́n a sọ fun bí ó ṣe máa ná owó náà, àti bẹ́ẹ̀-bẹ́ẹ̀ lọ! Títí tí gbèsè á máa gun orí gbèsè!
Màmá wá fi yé wa pé, láyé, Orílẹ̀-Èdè Olómìnira Tiwantiwa ti Yorùbá (Democratic Republic of the Yoruba, D.R.Y) kò ní yá owó lọ́wọ́ ẹnikẹ́ni. Ohun tí a bá nílò, àwa ni a máa ṣé fún’ra wa; ohun tí a bá sì ṣe ni a máa lò.
Ànfààní t’ó wà nínú pé a ò ní jẹ gbèsè, ni pé, kò sí ẹnikẹ́ni tàbí àjọkájọ tí á le fi ipá tì wá sí ohun tí a kò fẹ́ ṣe! Àbùrọ̀ jẹ gbèsè ni àbùrọ̀ di ẹni tí kò lè kọ nkan tí ó yẹ kí ó kọ̀: èyí á wá di oko-ẹrú míràn; bẹ́ẹ̀ a ò tún ní lọ sí oko-ẹrú míràn láyé!
Àìjẹ-gbèsè á fún wa ní ìbàlẹ̀-ọkàn: kò ní sí pé tí a ò bá wá lè san gbèsè, oní-gbèsè á wá máa béèrè ohun t’ó máa pa wá l’ara!
Ìrọ̀rùn fún ọmọ ìbílẹ̀ Yorùbá (Indigenous Yoruba People, I.Y.P), pẹ̀lú ìbàlẹ̀-ọkàn fún D.R.Y, bákan-náà, òun ni aìjẹ-gbèsè máa jẹ́ fún wa. Ìtẹ́lọ́rùn ni a máa fi ṣe ìgbé-ayé wa gẹ́gẹ́bí orílẹ̀-èdè.